Thông báo chung

• Diễn đàn không khuyến khích nhờ/yêu cầu hỗ trợ qua Teamviewer. Đọc thêm
  • Đăng topic hãy đặt tiêu đề rõ ràng. Đọc thêm

Lỗi Hỏi về cảnh báo chứng chỉ ssl/tls tự ký cho https://domain.com/

Thảo luận trong 'Shared Host' bắt đầu bởi carot246, 12/10/17 lúc 09:45.

1. carot246

carot246 Level 1 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Web:
    Chào mọi người,
    Sáng nay mở mắt ra thì thấy master tool báo như thế này?

Tới: Quản trị viên web của https:// noitoiseden. com/
    Google phát hiện thấy rằng chứng chỉ SSL/TLS được sử dụng trên https://noitoiseden.com/ là tự ký, có nghĩa là chứng chỉ đã được phát hành bởi máy chủ của bạn chứ không phải một Tổ chức phát hành chứng chỉ. Bởi vì chỉ các Tổ chức phát hành chứng chỉ mới được coi là nguồn đáng tin cậy của chứng chỉ SSL/TLS nên hầu hết các trình duyệt không thể tin cậy chứng chỉ của bạn. Ngoài ra, một chứng chỉ tự ký có nghĩa là nội dung của bạn không được xác thực, nội dung có thể bị sửa đổi và bên thứ ba có thể chặn dữ liệu người dùng hoặc hành vi duyệt web của bạn. Do đó, nhiều trình duyệt web sẽ chặn người dùng bằng cách hiển thị cảnh báo bảo mật khi họ truy cập vào trang web của bạn. Điều này được thực hiện để ngăn bên thứ ba chặn hành vi duyệt web của người dùng, có thể xảy ra trên các trang web không an toàn.

Mình đang sử dụng thử hosting bên AZdigi mà cài đặt ssl miễn phí từ Let’s Encrypt, mình có hỏi kỹ thuật viên bên đó thì báo là mình đã đăng ký thành công, kiểm tra ssl thì hợp lệ

Nhưng thấy cảnh báo như vậy không biết như thế nào? Nhưng bạn khác sử dụng Let’s Encrypt thì có bị cảnh báo như mình ko?
    Với lại ssl trên desktop thì nó hiện xanh bình thường, nhưng trên mobile thì nó hiện trắng (sử dụng chrome)

Ai biết nguyên nhân thông não mình phát, do mới nghiên cứu về vấn đề này và đang cần chọn 1 hosting để sử dụng lâu dài.
    Thanks

2. carot246

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Web:
    Không có ai bị như mình hả?

3. Anh Tuấn

Anh Tuấn Đẹp trai nhất forum Thành viên BQT Administrator VIP Member

Câu trả lời hay nhất:
    184
    Web:
    Trên Android bạn kiểm tra các website khác như google.com, facebook.com xem nó xanh hay trắng, vì mình không dùng Chrome trên Android nên không rõ.

Mình check thì site bạn bình thường cả, chứng chỉ SSL cũng chuẩn. Có thể trong quá trình cài đặt có sai sót đúng lúc Google bot quét qua nên bị lỗi, bạn chịu khó theo dõi tiếp xem sao.

carot246 thích bài này.
  4. carot246

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Web:
    Các site khác mình lên nó hiển thị màu xanh bình thường. Mà sao site mình nó lại hiển thị màu trắng
    Không biết trên safari của bạn nó hiển thị trang của mình và các trang khác có giống nhau không? test giúp mình với, thanks