Thông báo chung

• Diễn đàn không khuyến khích nhờ/yêu cầu hỗ trợ qua Teamviewer. Đọc thêm
  • Đăng topic hãy đặt tiêu đề rõ ràng. Đọc thêm

Topic giải đáp thắc mắc tất cả vấn đề về ga

Thảo luận trong 'Google Adsense' bắt đầu bởi Ender, 10/3/16.

1. Lorem

Lorem Level 5 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    8
    Web:
    Site tin tức thì thôi từ bỏ ý định tự đăng kí đi bạn, Google họ chỉ chuộng nội dung độc quyền, mang lại lợi ích cho người xem chứ tin tức thì hầu như trang nào cũng giống nhau.

2. Lorem

Lorem Level 5 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    8
    Web:
    Site tin tức thì thôi từ bỏ ý định tự đăng kí đi bạn, Google họ chỉ chuộng nội dung độc quyền, mang lại lợi ích cho người xem chứ tin tức thì hầu như trang nào cũng giống nhau.

3. BlogExcel

BlogExcel Level 1 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Em đăng ký GA sau hai tháng thì họ mới duyệt bước 1 cho đặt Code lên Site. Không biết bước hai thì khoản thời gian bao lâu bác nhỉ. Em sợ ê vài tháng tiếp. Bước 1 mà hai tháng rồi

4. Lorem

Lorem Level 5 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    8
    Web:
    Tối đa 3 ngày có thể lâu hơn nếu nội dung website bạn nhiều.
    Mà bữa nay đăng ký phát là Google cho mã chèn luôn mà :D nếu chờ lâu lên tới hàng tháng thì nguy cơ tạch cũng rất cao.

BlogExcel thích bài này.
  5. BlogExcel

Câu trả lời hay nhất:
    0
    À, em đăng ký cho Blogspot bác ạ, nên Reg trong chỗ Doanh Thu của Blogspot luôn. Nhưng Reg xong thì vào trang Google Adsense nó không có sáng lên cho mình lấy mã này nọ, Coi như nó tự chèn vào Blog mình nếu mình chọn cho phép đặt quảng cáo, còn vào trong Google Adsense thì không lấy được. Hai tháng kể từ ngày đăng ký đó thì nay em mới thấy đã sáng lên cho mình lấy coi như là dọ duyệt bước 1 đó ạ. Chắc nếu đăng ký cho Website thì họ cho lấy ngay luôn và chờ bước 2 nhỉ

6. Lorem

Lorem Level 5 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    8
    Web:
    Mình ko có dùng blogspot nên cũng ko biết cách đăng kí như thế nào, chứ nếu bạn reg bằng website khác thì nó sẽ cho bạn 1 cái mã để bạn chèn vô website luôn và chờ kết quả.

BlogExcel thích bài này.
  7. vietbg

vietbg Level 5 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    17
    Web:
    Blog bạn đã gắn tên miền riêng chưa? Nếu chưa thì hãy mua cho nó 1 cái tên miền sau đó chờ một thời gian để gg cập nhật lại link mới. thời gian nhanh chậm tùy thuộc vào site bạn lớn hay nhỏ cỡ nào.
    sau đó hãy truy cập vào adsense.com và đăng ký. không cần phải đăng ký qua tab kiếm tiền của blogspot.
    bây giờ đăng ký xong là sẽ cho đặt mã lên site ( đặt dưới thẻ <head> )
    sau khi đặt xong thì ngồi đợi. nếu trong vòng < 20 tiếng mà nhận được mail thì 99,99% là bạn tạch. sau hơn 1 ngày thì tùy vào độ đẹp trai của bạn nhé. chúc may mắn

BlogExcel thích bài này.
  8. BlogExcel

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Em gắn tên miền từ lúc làm Blog luôn bác ạ. Một thời gian sau khi phát triển thì em đăng ký. Em chỉ lạ một chỗ là em nghe các bác đăng ký bằng gì xong nó cũng cho mã để gắn mà của em chờ 2 tháng sau mới cho mã để gắn. Và từ khi duyệt bước 1 tới giờ cũng gần 1 tuần rồi mà em chưa thấy Mail hay gì hết ạ. Hi. Vẫn biết là kiếm tiền bằng Adsense không được bao nhiêu nhưng mà cái cảm giác đăng ký rồi hồi hộp chờ nó vui lắm bác ạ.

9. vietbg

Câu trả lời hay nhất:
    17
    Web:
    theo kinh nghiệm mình thì đợt này reg khá dễ so với thời gian trước. chúc bạn may mắn :)

10. BlogExcel

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Cám ơn bác. Nghe bác tiên tri thế là em vui rồi.

11. hoanglam

hoanglam Level 2 Thành viên

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Cho mình hỏi GA mình thấy một số trang báo có phần bài viết liên quan GA nó hiện ở đây như bài viết liên quan luôn, vậy làm thế nào để làm dc như vậy? và cách phủ một banner lên 1 qc adsend thì làm thế nào?
    cảm ơn

12. vietbg

Câu trả lời hay nhất:
    17
    Web:
    Cái này ngta gọi là quảng cáo phù hợp nội dung. Tùy từng tk có hay không, trước thì mình nhớ sau một thời gian sẽ có. Nhưng giờ thì lại thấy có người bảo tk > 50$ sẽ có ( cái này không biết đúng say sai ).
    Còn cái phủ lên thì theo mình bạn nên bỏ suy nghĩ đó đi nếu muốn rút được tiền từ GA. Cố tình Gà dù ráng chịu :)

13. BlogExcel

Câu trả lời hay nhất:
    0
    Vậy là hơn hai tuần rồi bác ơi. Vẫn không thấy Mail, vào Google Adnsese vẫn thấy đợi 3 ngày. Quảng cáo vẫn trắng xóa, vì quá 7 ngày không duyệt nên quảng cáo nó cho vào tình trạng không hoạt động rồi. Hic.